คืนสู่เหย้า รั้วโรงเรียนพิพัฒนา

You are not connected. Please login or register

เครียด!!! การ์ตูนเยอะเกิน จะมาลองทายก็ได้ว่าเรื่องอะไร

ไปที่หน้า : 1, 2  Next

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

sonosaki mion

อนุบาล
เนื่องจากผมไม่มีอะไรทำ เพราะนานๆทีผมจะมาตอบกระทู้ ฉะนั้น ผมจะเอาภาพของการ์ตูนมาให้ดูแล้วบอกว่าเรื่องอะไรนะครับ ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการ์ตูนเรื่องไหนถามผมได้ครับ ก่อนอื่นเอาง่ายๆก่อนครับพื้นๆเลยนะเนี่ยครับต่อไปยากแล้วครับ(โทษทีนะครับ 13+)

ดูข้อมูลส่วนตัว

few46p.p.n.

ประถมต้น
คือว่าเค้าอยากถามว่า การ์ตูนเรื่องรีบอร์นตอนนี้มีถึงเล่มไหนแล้วอ่ะ

คือว่าเค้าไม่ได้ติดตามมานานแล้ว

อนุบาล
Rebornเล่มล่าสุดถึงเล่ม 25ครับ Very Happy

few46p.p.n.

ประถมต้น
ขอบใจนะโดม

มีคำถามอีกว่า การ์ตูนในตอนนี้มีเรื่องอะไรน่าสนใจบ้าง

soul_mira

ประถมต้น
จะถามคำถามเดียวกับอาฟิวส์เหมือนกัน มีเรื่องไหนที่สนุกเเละใหม่มั่งอ่ะ

few46p.p.n.

ประถมต้น
รอโดมมาตอบ

soul_mira

ประถมต้น
นั่นสินะ

few46p.p.n.

ประถมต้น
ขี้เกียจรออ่ะ

งั้นถามคำถามต่อไปเลยล่ะกัน

อันนี้อาอิงน่าจะตอบได้นะ

ถามว่า soul eater กี่เล่มถึงจะจบอ่ะ

soul_mira

ประถมต้น
ตอนนี้ที่เราซื้อมามันเล่ม15นะไม่รู้ออกเพิ่มรึยัง-*- มันคงยังไม่จบง่ายๆหรอกเล่ม15ยังมีตอนต่อไปอยู่เลย

few46p.p.n.

ประถมต้น
อืม ขอบใจจ้ะ

soul_mira

ประถมต้น
จ้าๆ มีเเค่เราสองคนคุยกันเองรึ - -* น่าจะบังเอิญเข้ามาอีกซัก2-3คน

few46p.p.n.

ประถมต้น
5คนก็ดีนะ อยากให้เข้ามาเยอะๆอ่ะ จะได้มาคุยกัน

soul_mira

ประถมต้น
อืมๆก็ดีนะถ้าเข้ามาทั้งรุ่นเราก็ดี98คนเลย

few46p.p.n.

ประถมต้น
เราคงจะตอบกระทู้กันไม่ทันเลยทีเดียว Laughing

soul_mira

ประถมต้น
ใช่ๆเว็บอาจจะค้างไปเลยก็ได้เนื่องจากคนออนเยอะเกิน Laughing

few46p.p.n.

ประถมต้น
ถึงขั้นค้าง Laughing

soul_mira

ประถมต้น
555+ Laughing

name46ee

อนุบาล
no comment Smile

อนุบาล
ขอโทษนะครับที่ให้รอ เหงื่อตก โดมมาแล้วครับ
มาตอบแล้วครับว่าเรื่องไหนน่าติดตาม บางเรื่องอาจจะมีคนรู้จัก บางเรื่องก็ยังไม่เข้าไทย ติดตามกันได้เลยครับ
1.baka to test to shoukanjuu แนว love comedy raid 15+ ยังไม่เข้าไทย
มีanime sub thai แล้วครับ ไปหาดูนะครับ

2.to aru majutsu no index แนว action fantasy raid 15+ สำนักพิมพ์ siam inter comics (เล่มแรกออกวางตลาดประมาณ 29 ตุลาคม 2553 ใช้ชื่อเรื่องน่าจะ railgun)
3.angel beats แนว action raid - ยังไม่เข้าไทย

ปิดท้ายด้วยอะไรฮาๆครับ k-on สุดโมเอะ กลายเป็นของเล่นสำหรับคอเกมแล้วครับ

soul_mira

ประถมต้น
k-onยิงปืน-*-หวังว่าจะมีจริงๆจะได้เล่น

few46p.p.n.

ประถมต้น
โดมเค้าขอแบบไม่ติดเรทได้มะอ่ะ

soul_mira

ประถมต้น
Surprised Surprised Surprised

name46ee

อนุบาล
Very Happy Very Happy Very Happy (ภาษารูปภาพ)

อนุบาล
ไม่ติดเรทเหรอครับ อืม...หายากอยู่เหมือนกันครับ งั้นเอาเรื่องนี้ไหมครับ
1.monochrome factor แนว action-fantasy raid ทั่วไป สำนักพิมพ์ บงกช เล่มล่าสุดเล่มที่ 8

few46p.p.n.

ประถมต้น
ถึงโดมหามาเค้าก็ขี้เกียจดู แล้วเค้าจะขอให้มาทำไมเนี่ย - -*

อาอิงตกใจที่เค้าเอาแบบไม่ติดเรทหรอ ใช่มะล่ะ(มั้ง)

อาอี้ภาษารูปภาพเรื่อยๆไป เค้าขอบ้าง Laughing Laughing Laughing

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

ไปที่หน้า : 1, 2  Next