คืนสู่เหย้า รั้วโรงเรียนพิพัฒนา

You are not connected. Please login or register

มาเล่นอะไรไร้สาะกันเถอะครับ(มีรางวัล)

ไปที่หน้า : 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

sonosaki mion

อนุบาล
ไม่มีอะไรทำน่ะครับ จึงคิดว่ามาพูดชื่อการ์ตูน โดยใช้ชื่อเรื่องการ์ตูนอะไรก็ได้ของสำนักพิมพ์ไหนก็ได้ ภาษาอะไรก็ได้(สิ้นคิดสุดๆ)ใครที่เขียนได้ 1 เรื่อง ผมเพิ่มชื่อเสียงให้ 1 ครับ
ผมเริ่มก่อนนะครับ higurashi nona ku koro ni ต่อได้เลยครับ Very Happy

ดูข้อมูลส่วนตัว

few46p.p.n.

ประถมต้น
soul eater
แต่มันบวกชื่อเสียงง่ายไปป่ะเนี่ย

soul_mira

ประถมต้น
gintama
มันให้ต่อคำรึเปล่าหว่า?

few46p.p.n.

ประถมต้น
ไม่รู้สิ

soul_mira

ประถมต้น
ถ้าให้ต่อล่ะก็....อืม... เหงื่อตก

few46p.p.n.

ประถมต้น
ต่อมันก็คงยากไปนั่นแหละ Neutral

soul_mira

ประถมต้น
ใช่แล้วล่ะอาฟิวส์ ว่าแต่อาฟิวส์เล่นnostaleอยู่รึเปล่าเอ่ย?

few46p.p.n.

ประถมต้น
ไม่ได้เล่นเลยฮะอาอิง ช่วงนี้ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์เลย
เปิดคอมก็แค่มาคุยเอ็มกับเล่นเกมในเว็บธรรมดาฮะ
ทำการบ้านเล็กน้อย ให้ช่วยแปลภาษาเฉยๆ

soul_mira

ประถมต้น
หนูผ่านหินได้ เรดเเล้วนะฮะ Laughing
[img][/img]

few46p.p.n.

ประถมต้น
นานไหมอ่ะกว่าจะได้ ถ้านานเค้าก็ขี้เกียจอ่ะ

soul_mira

ประถมต้น
เเค่ให้ผ่านมิติเวลา3ครั้งเอง
ครั้งเเรกมอนเตอร์เยอะเหมาะกับนักดาบอ่ะ
ครั้งที่สองเวลาเป็นหลักต้องจักการมอนเตอร์ที่มาขวางตอนเปิดสวิตซ์(สวิตซ์มีทุกห้อง)เหมาะกับนักธนู
ครั้งที่สามนี้มอนก็เยอะหน่อยเเต่ไม่มากเหมาะกับนักเวทย์
Smile Sad Surprised
----------------------------------------------------------
ทุกด่านจะมีบอสให้จัดการนะเวลประมาณ40-50=[]=*

soul_mira

ประถมต้น
เเนะนำให้เตรียมขวดยาไปด้วยนะต้องใช้เเน่ๆ(ถ้าเล่นไม่เก่ง)ถึงเก่งก็ต้องใช้ล่ะ
เเละก็เเนะนำให้เปิดหาวิธีผ่านได้เรด เมจิกเชี่ยนด้วย เพราะเข้าห้องสุ่มๆเอาไม่ได้เวลาน้อย+มันไม่เพิ่มเวลาให้เลย
ปิดหาดูเอานะต้องเข้าตามห้องที่เขาบอกไว้ด้วยล่ะ!!

few46p.p.n.

ประถมต้น
ด่านที่2เหมาะกับธนู แล้วทำไมเค้าไม่ผ่าน แง Sad
เสียยาไปตั้งหลายขวด สุดท้ายเลยเลิกเล่น

อนุบาล
ผมมีเรดกับโฮแล้วครับ ตอนนี้เวล43อยู่ ชื่อ Farrine ครับ หัวหน้าแฟมเด็กเทพ(หัวหน้าเชียวนะครับ)มีปัญหาเรื่องเงินปรึกษาได้ครับ เดี๋ยวผมต่อคำให้เอง Kaze NO Stigma Smile

อนุบาล
ผมรับทำเรดครับ Very Happy

few46p.p.n.

ประถมต้น
อืม แต่เค้าเป็นนักธนูนะ ไม่สบาย ไม่ใช่เมจ

name46ee

อนุบาล
รู้สึกว่า เด็กเก่ง จะเปลี่ยนเรื่องจากเล่นอะไรไร้สาระไปเป็นเรื่องอื่นแล้วนะเนี่ย เหงื่อตก

มนต์รักสาวลอลลี่ป๊อป บงกช Smile

soul_mira

ประถมต้น
เราก็เวล43อยู่ เเต่คนละเซิฟรึเปล่าหว่า

soul_mira

ประถมต้น
เราเล่นเซิฟสโนว์อ่ะ

name46ee

อนุบาล
เหงื่อตก อุตส่าห์มีคนดึงกลับมาเรื่องเดิม ยังมานอกเรื่องต่ออีก

few46p.p.n.

ประถมต้น
Very Happy มันไปได้เรื่อยๆ

อนุบาล
Mushi to Medama to Teddy bear ครับ Smile

soul_mira

ประถมต้น
หา!!!เรื่องอะไรน่ะโดมTeddy bear ....

name46ee

อนุบาล
Laughing ตุ๊กตาหมี

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

ไปที่หน้า : 1, 2  Next